Tunahakikisha watoto wa kike wanajitambua: Bi. Maembe

13 Machi 2015

Tanzania imesema imechukua hatua ili kuhakikisha watoto wa kike wanaoanza darasa la kwanza wanaendelea na masomo hadi wanapohitimu ili kuendeleza mafanikio yaliyopatikana ya uwiano sawa wa uandikishaji watoto wa kike na wa kiume shuleni.

Akihojiwa na Idhaa hii kando mwa vikao vya mkutano wa 59 wa kamisheni ya hali ya wanawake jijini New York, Katibu Mkuu Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na watoto Anna Maembe ametaja hatua hizo kuwa ni pamoja na kuanzisha kwa elimu ya afya shuleni ili mtoto wa kike aweze kujiamini na kuishi ndoto yake.

(Sauti ya Bi. Maembe)

Bi. Maembe amesema tayari wameanza kupitisha maazimio ya kuendeleza baadhi ya mambo ambayo yalikubaliwa Beijing miaka 20 lakini bado hayajafanikiwa ikiwemo mwanamke kuwa na uamuzi kuhusu masuala ya uzazi.

(Sauti ya Bi.Maembe)

 

♦ Kupata takwimu za waathirika vitani Ukraine bofya  hapa.
♦ Iwapo ungependa kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud na Twitter