DRC inahitaji usaidizi zaidi bajeti sasa kuliko wakati mwingine: Balozi Mahiga

31 Machi 2017

Waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika ya Mashariki  wa Tanzania Balozi Augustine Mahiga amesema jumuiya ya kimataifa inapaswa kuhakikisha bajeti kwa ajili ya ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo DRC, MONUSCO inaongezwa ili kuhakikisha uimarishwaji wa amani katika ukanda huo.

Katika mhojiano na idhaa hii, saa kadhaa kabla ya kuhutubia kikao cha leo cha baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kinachoangazia hali nchini DRC, Balozi Mahiga anayemwakilisha mwenyekiti wa kitengo maalum cha amani na usalama cha nchi za jumuiya ya maendeleo kusini mwa jangwa la Sahara SADC, Rais John Magufuli wa Tanzania, anataja atakachokifanya nje ya kikao ili kushawishi kuongezwa kwa bajeti.

( Sauti Mahiga)

image
Vikosi vya MONUSCO vikiwa kwenye operesheni huko DRC. (Picha:MONUSCO)

Balozi Mahiga amesema huu ni wakati muhimu kwa DRC kwa kuwa.

( Sauti Mahiga)

 

♦ Tafadhali iwapo unataka kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud