Uhamiaji sio shida Afrika la msingi kutovunja sheria- Rais Nyusi

28 Septemba 2018

Suala la uhamiaji likiendelea kuibua vuta nikuvute, Msumbiji imesema kuwa la msingi ni watu kufuata sheria kwani uhamiaji umekuwepo na utaendelea kuwepo.

Uhamiaji sio mzigo wala shida, unageuka kuwa shubiri pale sheria zinapovunjwa au watu kuitumia vibaya fursa hiyo kwa vitendo vya kihalifu. John Kibego na taarifa kamili

Kauli hiyo imetolewa na Rais wa Msumbiji Filipe Nyusi  alipozungumza na idhaa ya Kiswahili wakati wa mjadala wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa unaoendelea mjini New York Marekani  na kujadili nada mbalimbali ikiwemo uhamiaji.

Rais Nyusi ambaye pia ameishukuru serikali ya Kenya kwa kuwakumbatia raia wa Msumbiji waliokuwa wahamiaji wa miaka mingi nchini humo amesema Afrika hivi sasa imebadilika na kuwa na mtazamo chanya kuhusu uhamiaji na faida zake.

 

Ameongeza kuwa hata nchi yake haijafunga mipaka wala milango kwa wahamiaji

(SAUTI YA RAIS FILIPE NYUSI )

 

♦ Tafadhali iwapo unataka kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud