Je wanavijiji watamudu nishati mbadala ili kulinda misitu Tanzania?

30 Mei 2018

Katika jitihada za pamoja za Umoja wa Mataifa  na serikali duniani kuhakikisha misitu inalindwa ili kudhibiti mabadiliko ya tabianchi, Tanzania imejiwekea mkakati kabambe wa  miaka 5 kwenda sanjari na lengo hilo.

Hayo yameelezwa na Dk Ezekiel Mwakaluka ambaye ni mkurugenzi wa Misitu na nyuki katika wizara ya maliasili na utalii nchini tanzania alipohojiwa na idhaa ya Umoja wa Mataifa jijini New York.

Akizungumzia changamoto ya uhifadhi wa misitu hususani kwa wananchi wa vijijini walio na kipato cha chini ambao kwa asimilia kubwa wanalazimika kutumia mkaa Dk Ezekiel alisema....

Na endapo serikali ina mpango wa kueneza umeme kuepusha hilo,  wanavijiji wanawezeshwa vipi kumudu gharama za umeme, wakati mkaa  na kuni wanapata bure ?

 

♦ Kutembelea ukurasa maalum wa UNGA76 bofya  hapa.
♦ Iwapo ungependa kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud na Twitter