Shambulio la Boko Haram lawalazimu watu 3,000 kukimbilia Niger

28 Novemba 2014

Shirika la Kuhudumia Wakimbizi, UNHCR, limesema kuwa sambulizi la kundi la Boko Haram mapema wiki hii katika mji wa Damassak, kaskazini mwa Nigeria liliwaua watu 50 na kuwalazimu wengine 3,000 kukimbilia eneo la Diffa katika nchi jirani ya Niger. Taarifa kamili na Abdullahi Boru.

(Taarifa ya Abdullahi)

Wahudumu wa UNHCR huko Diffa wamesema kuwa wakimbizi bado wanawasili kutoka Nigeria kufuatia shambulizi hilo, na kwamba wakati wengi wao wakisubiri boti za kuwavusha mto wa Komadougou Yobé mpakani, baadhi yao wanajaribu kuvuka kwa kuogelea.

Wakazi wa eneo hilo wameripoti kuwa wamewaona watu wakizama na kufariki dunia wanapojaribu kuvuka mto. Adrian Edwards ni msemaji wa UNHCR..

“Wengine waliripotiwa kupigwa risasi na Boko Haram, ambao waliwafuata hadi kwenye ukingo wa mto. Kulingana na wale wanaowasili, wengi wa wakimbizi, hususan wanawake, watoto, wazee na majeruhi, bado wanasubiri kuvuka mto ili waingie Niger.”

Bwana Edwards amesema watoto wengi walitenganishwa na wazazi wao wakati wa shambulizi hilo, watu wakikimbilia Niger.

“Katika mji ulio karibu zaidi wa Chetimari, watoto na watu wazima wanarandaranda karibu na makazi ya muda, wakiwatafuta jamaa zao. Wakimbizi wanasema hawakuwa na muda wa kuchukua chochote, na waliacha kila kitu nyuma.”

 

♦ Tafadhali iwapo unataka kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud