Tanzania yachukua tahadhari dhidi ya kemikali chafuzi.

23 Oktoba 2013

Siku moja baada ya Kamati ya mkataba wa kimataifa wa Stockholm unaofuatilia kemikali chafuzi kupendekeza  kupigwa marufuku kwa matengenezo, matumizi na usambazaji wa aina mbili za kemikali zitumikazo katika kuhifadhi mbao, kwenye rangi na kuua wadudu, serikali ya Tanzania imesema inachukua tahadhari kukabiliana na kemikali hizo kwa kutoa mafunzo kwa wataalamu wa viwanda,kilimo na mifugo juu ya namna ya kujiepusha na kemikali hizo.  Katika mahojiano maalum na idhaa hii Mkurugenzi wa mazingira katika ofisi ya Makamu wa Rais wa Tanzania Dk  Julius Ningu amekiri kuwepo kwa kemikali hizo nchini humo.

(Sauti Dkt. Ningu)