UNHCR yatoa wito wa kutaka kulindwa kwa maisha ya raia nchini DRC

27 Julai 2012

Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR limeelezea kushangazwa kwake na ripoti za dhuluma zinazoendeshwa dhidi ya raia maeneo ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo kufuatia mapigano ya miezi kadha kati ya serikali na makundi yaliyojihami.

Maelfu ya watu wamelazimika kuhama makwao kwenye mkoa wa Kivu Kaskazini wengi wao wakikimbilia usalama nchini Uganda na Rwanda. Kati ya dhuluma wanazopitia watu hawa ni pamoja na mauaji, ubakaji, uporaji , dhuluma za kingono, kazi za lazima na kuingizwa jeshini kwa lazima. Hali hii imesabisha kuhama kwa watu wengi ndani mwa mkoa huo na kwenda nchi majirani. Andrej Mahecic ni msemaji wa UNHCR.

(SAUTI YA ANDREJ MAHECIC)

 

♦ Tafadhali iwapo unataka kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud