Waliowauwa walinda amani wa MONUSCO wahukumuwa DR Congo

17 Juni 2011

Watu  wanne miongoni mwa tisa wanaodaiwa kuwa waasi waliowawa askari watatu walinda amani wa mpango wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo MONUSCO miezi tisa iliyopita wamekatiwa hukumu na mahakama ya kijeshi nchini humo.

Watu hao wamesomewa hukumu yao mjini Goma Kivu ya Kaskazini Mashariki mwa Congo, wilaya ambayo walitekeleza mauaji hayo baada ya kuvamia ofisi za Umoja wa Mataifa.  Na hukumu hizo ni kuanzia kifungo cha kifo, kwenda jela maisha na wengine miaka kadhaa.

Mbali ya kufanya mauaji washitakiwa hao wanadaiwa kupora silaha na fedha taslimu dola za kimerekani 1000. Mwandishi wa kujitegemea Mashariki mwa Congo Mseke Dide amefuatilia hukumu hiyo na kutuandalia taarifa hii.

(RIPOTI YA MSEKE DIDE)

 

♦ Kutembelea ukurasa maalum wa COP26 bofya  hapa.
♦ Iwapo ungependa kupokea taarifa kutoka UN News Kiswahili kila wakati zinapochapishwa jisajili  hapa.
♦ Pia unaweza kupakua apu ili kusikiliza matangazo yetu wakati wowote popote ulipo.
♦ Tembelea pia chaneli yetu ya Youtube na pia Soundcloud na Twitter